Asilimia 63 ya mahindi katika maghala ya NCPB hayafai kutumika na binadamu


Asilimia 63 ya mahindi katika maghala ya NCPB hayafai kutumika na binadamu
File image of maize. PHOTO| COURTESY

Takriban asilimia 63 ya mahindi katika maghala ya NCPB  hayafai kutumika na binadamu. Haya ni kwa mujibu wa ripoti ya bodi ya kutathmini ubora wa bidhaa nchini, KEBS.

Hata hivyo, akiongea mbele ya  kamati maalum ya Bunge la Senate kuhusu hali ya kilimo cha mahindi nchini, Waziri wa Kilimo Mwangi Kiunjuri amesema hawawezi kuharibu mahindi hayo kwani wataalam wametofatiana kuhusu ubora wa mahindi hayo.

Kiunjuri hata hivyo amejiondolea lawama kutokana na masaibu yanayokumba sekta hiyo na badala yake kumlaumu aliyekuwa waziri wa wizara hiyo Felix Koskei.

Anasema magunia milioni 10.4 yaliagizwa kutoka mataifa ya nje kinyume na magunia milioni 6 yaliyokuwa yamekusudiwa

For Citizen TV updates
Join @citizentvke Telegram channel



Video Of The Day: On Viusasa, now you can download your videos and play them back later

Citizen Reporter
Story By Citizen Reporter
More by this author